Fassarar Rubutun
Kuna karanta blog ko labarin wani kuma kuna son shi, amma ba za ku iya kwafa shi ba saboda batutuwan haƙƙin mallaka, daidai? Amma ga hanyar da za a yi. Fassarar rubutun, ko, a wasu kalmomi, sake fasalin rubutun,. Yanzu, menene fassarar jumla? Fassarar magana shine tweaking jimlolin da ba su sabon kama. Bari mu duba shi.
Wadanne dalilai ne ke kawo karin magana?
Ga wasu daga cikin manyan dalilan da suka sa mutane ke faɗin magana, kuma suna buƙatar hakan.
- Fassarar magana yana taimaka mukucire saɓo, dole ne ku sake fassara rubutun. Ana iya yin hakan ta hanyar manyan kayan aikin fassara kamarKudekai.
- Wani dalili na sake fasalin rubutun shine lokacin da kake son isar da bayanan da ba ka rubuta ko nema ba. Ta wannan hanyar, zaku iya amfani da kafofin waje da bayanai kuma ku haɗa su a cikin rubutunku.
- Idan kun kasance mahaliccin abun ciki kuma kuna son buga bayanan wani akan gidan yanar gizon ku, zaku iya fassara shi cikin sauƙi kuma ku haɗa ra'ayin wani a cikin blog ɗin ku. Google na iya tarar ku hukunci saboda kwafin abun ciki na wani.
Nau'in sake fasalin rubutu (fassarar magana)
Fassarar magana ta zo ta hanyoyi daban-daban. Anan akwai hanyoyi huɗu masu ban sha'awa waɗanda zaku iya fassara rubutu akan layi.
- Sake rubuta rubutun
Sake fasalin jumlar ba tare da canza ainihin ma'anarta ba ana kiranta da sake rubuta rubutu. Ƙarin ma'ana da kalmomi na musamman zai ba ku damar isar da saƙo iri ɗaya amma ta hanya mafi ban sha'awa. Don daidaita tsarin aikin ku, yi amfaniKayan aikin fassarorin Cudekaikuma ku ajiye lokacinku. Kawai za ku kwafi rubutun da kuke son fassarawa. Zaɓi yanayin zaɓin da kuke so - ko dai na asali ko na ci gaba - kuma danna ƙaddamarwa. Za ku ga sakamakon a cikin 'yan daƙiƙa kaɗan kawai.
- Fadada kuma bayyana
Wata dabara ta haɗa da faɗaɗawa da fayyace rubutu. Idan kuna son ƙara ƙarin bayani a cikin rubutun, zaku iya yin hakan ta amfani da wannan hanyar. Misali, idan kuna fayyace magana amma kuna son fadada ta ta hanyar tabbatar da cewa masu sauraron ku sun fi fahimtar ta, yi amfani da wannan fadada kuma ku fayyace nau'in.
- Ƙarfafa da mayar da hankali
Wannan ya haɗa da taƙaita ƙarin rubutu da kiyaye ɓangaren da kuke son masu sauraron ku su mai da hankali akai, musamman. Wannan zai inganta iya karanta abun cikin ku kuma ya ƙara mahimman maki maimakon ƙugiya.
- Daidaita sautin ku
Zaɓi sautin da kuka fi so ya kasance da rubutun ku. Ya haɗa da gyare-gyaren sautin da kuka zaɓa. Yana iya zama mai ban sha'awa, mai ba da labari, mai ban dariya, ko duk wani abu da masu sauraron ku ke so.
Ingantattun hanyoyin fassara rubutu akan layi
Fassarar rubutun za a iya yi ta hanyoyi daban-daban. Bari mu gano wasu masu ban sha'awa kuma na kwarai.
- Amfani da ma'ana
Yin amfani da ma'anar ma'ana a cikin rubutun zai ba shi sabon kama amma ba zai canza ainihin ma'anar ba. Don haɓaka rubutun har ma, zaku iya amfani da ma'anar ma'ana don jimloli daban-daban. Amma, kuna buƙatar haɗa wannan tare da wasu dabarun da ke ƙasa.
- Canza sassan magana
Wata hanyar zuwasake fassara rubutunshine canza sassan magana. Wataƙila ba koyaushe za ku yi amfani da wannan hanyar ba, saboda ya dogara da yadda aka rubuta nassi na asali.
- Ƙara ko cire rubutu
Ƙara ko cire rubutun da kuka zaɓa. Kuna iya cire rubutun da alama ba shi da amfani kuma ƙara wani abu mai ban sha'awa
- Sake tsara tsarin jimlolin
Kuna iya haɗawa da daidaita jimlolin kuma sake tsara tsarin su. Wannan zai haifar da sabbin jumloli da duban rubutun da aka fassara.
Menene bambanci tsakanin taƙaitawa da fassara rubutu?
Fassarar rubutun yana nufin rubuta rubutun wani a cikin kalmomin ku. Takaitawa ya bambanta. Shi ne don musanya da sake rubuta babban ra'ayin kowane rubutu a cikin kalmomin ku. Abun cikin da aka fayyace yana da kusan tsayi da adadin kalmomi iri ɗaya da ainihin rubutun. Ganin cewa, taƙaitaccen rubutu yana da daban kuma yawanci guntun tsayi. Ya zama takaice kuma a takaice a cikin ainihin abun ciki.
Idan kuna son bayar da taƙaitaccen bayani na wani abu da ya fi tsayi, kamar takarda bincike, makala, ko kowane dogon tarihin rayuwa, kuna yin ta ta taƙaita shi. Amma, a gefe guda, idan kuna son isar da wani abu a cikin kalmomin ku, ana yin shi ta hanyar fayyace abubuwan da ke ciki.
Amma a tabbata, taƙaice da fassarorin rubutu yana buƙatar nazari mai zurfi da zurfi. Dukansu suna buƙatar yin su ba tare da canza ainihin ma'anar abun ciki ba.
Layin Kasa
kaucewa yin sata, da kuma guje wa amfani da karin kalmomi. Yi amfani da dabarun da muka tattauna a sama kuma ku sanya shi jin daɗi.