Dabaru don Ingantacciyar Magana a cikin Tagalog
Kuna iya sanin yadda ake fassara rubutun, amma fassarorin a cikin Tagalog yana buƙatar wasu dabaru masu inganci. Bidiyon YouTube na iya koya muku yadda ake jujjuya magana amma ba su gaya muku wasu manyan nasihohi da ya kamata ku sani ba yayin da kuke magana. A cikin wannan shafi, za mu gaya muku wasu sirrin ban mamaki game da sufassarar Tagalogwanda zai iya canza rayuwarka gaba ɗaya.
Menene fassarar magana a Tagalog?
Fassara a cikin Tagalog shine sake amfani da ra'ayoyin wani da kalmomin da rubuta su cikin kalmomin ku. Ta wannan hanyar, za mu iya amfani da ra'ayoyi da tunanin wasu mutane ba tare da aikata laifin sata ba. Akwai da yawaplagiarism Tagalog kayan aikin, kumaKudekaiyana cikin manyan. Akwai hanyoyi daban-daban da 4 R's na fassarorin da zaku iya amfani da su yayin yin wannan. Bari mu duba su.
Karanta
Karatu ne a saman jerin. Kafin ka fara fassarori, karatu yana da mahimmanci. Kuna buƙatar sanin ainihin abin da aka rubuta da kuma ra'ayin da ke tattare da abun ciki. Kowace jimla tana isar da saƙo daban kuma tana buƙatar faɗi daidai guda ɗaya. Ba tare da karantawa ba, ba za ku iya fahimtar abin da ke bayansa ba kuma ba za ku iya fassara daidai ba.
Komai abin da kuke kwatantawa, daga bulogi zuwa labarai har ma gajerun sakin layi, za su sami wasu mahimman mahimman bayanai da fahimta. Idan muka ɗauki misali, bari mu ɗauka cewa kun karanta littafi kuma dole ne ku rubuta taƙaice a cikin kalmominku ta hanyar.fassarar Tagalog, Ba za ku taɓa rubuta kalma-da-kalma ba. Za ku karanta littafin kawai kuma ku sami maƙasudinsa ta wurin ambaton muhimman batutuwa. Wannan shi ne yadda ake kammala aikin juzu'i, ma.
Muna ba da shawarar ku fayyace ƙananan guntu-guntu na kowane rubutu maimakon faɗin manyan sakin layi. Yanzu, me yasa zaɓi mafi kyau? An fi so saboda ta wannan hanyar za ku iya isar da ainihin saƙon gaba ɗaya, maimakon faɗin manyan sassa da rasa mahimman bayanai.
Wata dabara kuma ita ce kada a fayyace zantukan ko wasu zantuka. Sake rubuta su da alamar zance shine mafi kyawun zaɓi.
Sake sabunta abun cikin ku
Maidawa shine R na biyu na fassarar Tagalog. Yanzu, muna bukatar mu fahimci manufar kadi. Juyawa shine lokacin da kake jujjuya kalmomin da marubucin ya rubuta ta hanyar bin tsarin jimla iri ɗaya.
Yanzu, bayan fassarori, ya kamata rubutun ku ya kula da ainihin ma'anarsa. Don wannan, zaku iya amfani da ma'ana daban-daban don kalmomin. Sake amfani da ainihin ra'ayoyin wata hanya ce. Matukar dai rubutunku yana da ma'anar asali, kuna iya yin komai. Yana iya haɗawa da rubuta jimloli daban-daban tare da ma'anoni iri ɗaya kuma. Duk abin da za ku tuna shine kada ku yi kuskuren fassara ainihin rubutun. Saboda wannan, abun cikin ku na iya isar da bayanan da ba daidai ba kuma abin da masu karatun ku ko masu sauraron ku ba sa buƙata.
A sake dubawa
Sake duba abun cikin ku shine na uku a cikin R's na fassarar Tagalog. Lokacin da kuka isa wannan matakin, abin da za ku yi shi ne sake duba abubuwan da kuke ciki kuma ku tabbata yana ɗauke da ainihin ma'anar da kuma tushen rubutun. Bari mu kalli wasu misalan jimlolin asali da jumloli.
Na asali:Cin 'ya'yan itatuwa da kayan marmari na da mahimmanci don samun lafiya.
Fassara: Cin abinci mai yawan 'ya'yan itatuwa da kayan marmari yana da mahimmanci don kiyaye lafiya.
Na asali: Kullum tana sauraron kiɗa yayin karatu.
Fassara: Ta kasance tana kunna kiɗa a bango lokacin da take karatu.
Waɗannan jimlolin suna da kalmomi daban-daban amma ma'ana ɗaya. Jumloli na asali da na jimloli duka suna isar da saƙo ɗaya ba tare da ruɗani ga masu karatu ba.
Amma sake dubawa a ƙarshe wani sashi ne mai mahimmanci.
Gyara
Duban gyaran "R" na huɗu shine lokacin da kuka gama da komai kuma dole ne ku duba cewa an yi duk fassarar daidai kuma cikin tsari mai kyau. Yayin da muke cikin wannan hali, dole ne mu kalli wasu muhimman abubuwa. Waɗannan sun haɗa da bincika haske, ko an yi ishara da abubuwan da ke ciki tare da ingantattun tushe, da kuma ko rubutun yana da nassoshi masu dacewa. Tsaratawa yana nufin cewa jimlolin ku suna cikin tsari cikakke kuma basu ƙunshi wani ruɗani ga masu karatu ba. Wani abu kuma da za ku bincika yayin gyara shi ne cewa abubuwan da kuke ciki sun ambaci tushen da suka dace; in ba haka ba, ana iya la'akari da abun ciki da aka yi la'akari. Dole ne abun cikin ku kuma ya bi tsarin ambaton da ya dace.
Ta bin “Rs” guda huɗu, za a fayyace abin da ke cikin ku daidai. Za a sami ƙananan damar kurakurai da rudani.
Layin Kasa
Cudekai afassarar kayan aikin Tagalogwanda ke ba masu amfani da shi damar yin magana a cikin Tagalog. Yana daidaita shingen harshe kuma mutane daga Philippines da ko'ina cikin duniya na iya amfani da wannan kayan aikin. Daga kasancewa mai inganci zuwa amintacce, Cudekai zai kammala nakuaikin fassaraa cikin mintuna kuma ba za ku damu da hakan ba. Kawai bi huɗun R's don haɓaka tsarin fassarar Tagalog kuma sanya abun cikin ku ya fi jan hankali ga masu karatu. Me kuma kuke bukata? Kayan aikin Tagalog na jujjuya irin wannan ba ƙaramin albarka ba ne a gare ku.